Quy định, mức xử phạt vi phạm giao thông mới nhất với xe máy

Đi xe máy trên vỉa hè bị phạt như thế nào?

Đi xe máy trên vỉa hè bị phạt như thế nào?

Đi xe máy trên vỉa hè bị phạt như thế nào? Theo Điểm D, Khoản 4, Điều 6, Nghị định 171, người điều khiển xe máy đi trên hè phố, không gây tai nạn bị phạt tiền từ 300.000-400.000 đồng.

Tự ý thay đổi kết cấu xe máy bị xử lý như thế nào?

Tự ý thay đổi kết cấu xe máy bị xử lý như thế nào?

Tự ý thay đổi kết cấu xe máy thì bị phạt tiền từ 6.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 12.000.000 đồng đến 16.000.000 đồng đối với tổ chức là chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự xe ô tô thực hiện một trong các hành vi thay đổi kết cấu xe.